Việc kiểm tra sức khỏe tiền hôn nhân không chỉ giúp các bạn trẻ hiểu rõ tình trạng của nhau để “cân nhắc” việc ăn đời ở kiếp mà còn giúp hiểu biết để chăm sóc nhau tốt hơn trong cuộc sống sau này, giúp nhau phòng tránh, chữa trị kịp thời với những căn bệnh lây qua đường tình dục
Chăm sóc sức khỏe người cao tuổi là trách nhiệm của các thế hệ trong gia đình, của cộng đồng và toàn thể xã hội. Để người cao tuổi được sống khỏe, sống vui, hạn chế bệnh tật là điều mong muốn không chỉ của người cao tuổi, mà còn là mong muốn của cả gia đình và xã hội.
Chăm sóc sức khỏe người cao tuổi không bao giờ dễ dàng, nhưng cũng sẽ không quá khó khăn nếu chúng ta đủ yêu thương và chịu khó thấu hiểu, ghi nhớ.
Những năm qua, công tác dân số, kế hoạch hóa gia đình trên địa bàn huyện Sông Mã đã được triển khai đồng bộ đến các xã, bản, tiểu khu. Nhờ đó, nhận thức của người dân trên địa bàn được nâng lên trong việc giảm thiểu tình trạng tảo hôn, hôn nhân cận huyết thống, tỷ lệ mất cân bằng giới tính khi sinh;...
Chiến dịch CSSKSS/KHHGĐ được triển khai trong bối cảnh cả nước đang chung tay phòng chống dịch Covid-19, do vậy, mọi biện pháp đảm bảo an toàn sức khỏe cho người dân đã được triển khai.